
Uvunaji kwenye eneo lililotengwa: 
Kijiji kina haki ya kupata asilimia mia moja (100%) ya mapato yote yanayotokana 
na uvunaji endelevu unaofanyika katika eneo hili la la msitu. Kibali hutolewa na 

Halmashauri ya Kijiji husika na uvunaji husimamiwa na kamati ya maliasili ya kijiji 
husika kwa kushirikiana na wadau mbalimbali.

Ni vizuri kijiji kikatenga na kusimamia eneo lote la misitu iliyo ndani ya mipaka 
ya kijiji ili iweze kupata asilimia mia moja ya mapato yanayotokana na misitu 

hiyo kwa ajili ya shughuli za mandeleo ya kijiji na uhifadhi wa misitu

Uvunaji kwenye eneo lisilotengwa: 
Mapato yote yanayotokana na uvunaji unaofanyika kwenye msitu huu ni mali ya 
Serikali kuu au Halmashauri ya Wilaya kwa asilimia mia moja (100%) na kibali 

cha uvunaji hutolewa na kamati ya uvunaji ya wilaya kupitia kwa Halmashauri ya 
kijiji husika.

Mbao

Bioanuai

Mkaa

KIJIJI KITAPATA NINI KUTOKANA NA UVUNAJI 
WA MISITU ILIYO NDANI YA MIPAKA YA KIJIJI?

Faida za kutenga maeneo kuwa misitu wa kijiji
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HATUA YA PILI
Kukubaliana kutenga maeneo ya 

msitu wa hifadhi wa kijiji kwa kutumia 
dhana ya usimamizi shirikishi wa 

misitu 

HATUA YA TATU
Kuandaa na kupitisha mpango wa 

usimamizi wa msitu na sheria ndogo 
za kusimamia msitu wa hifadhi wa kijiji  

HATUA YA NNE
Kuandaa mpango wa uvunaji 

endelevu wa mazao ya misitu katika 
eneo la msitu wa kijiji lililotengwa kwa 

ajili ya uvunaji

HATUA YA TANO
Kusimamia shughuli za uvunaji 

endelevu kwa kushirikiana na wadau 
mbalimbali

HATUA YA KWANZA
Kufanya tathmini ya rasilimali za  

misitu na kugawa kanda za matumizi 
mbalimbali

HATUA ZA KUANZISHA UVUNAJI
ENDELEVU KATIKA MSITU WA KIJIJI   

HATUA ZA KUANZISHA UVUNAJI
ENDELEVU KATIKA MSITU WA KIJIJI   

HATUA ZA KUANZISHA UVUNAJI
ENDELEVU KATIKA MSITU WA KIJIJI   
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